माइक्रोसॉफ्ट पॉवरपॉइंट

 माइक्रोसॉफ्ट पॉवरपॉइंट


मायक्रोसॉफ्ट पॉवरपॉईंट हा प्रेझेंटेशन प्रोग्राम आहे, जो रॉबर्ट गॅसकिन्स आणि डेनिस ऑस्टिन यांनी फॉरथॉट इंक नावाच्या सॉफ्टवेअर कंपनीमध्ये तयार केला होता. हा 20 एप्रिल 1987 रोजी प्रसिद्ध झाला.  मायक्रोसॉफ्टने पॉवरपॉईंटचे प्रदर्शन झाल्यानंतर तीन महिन्यांपर्यंत अधिग्रहण केले. मायक्रोसॉफ्टचे हे पहिले महत्त्वपूर्ण संपादन होते आणि मायक्रोसॉफ्टने सिलिकॉन व्हॅलीमध्ये पॉवरपॉइंटसाठी नवीन बिझिनेस युनिटची स्थापना केली जिथे फॉरथॉटॉट होते.


रॉबर्ट गॅस्किन्स आणि डेनिस ऑस्टिन यांनी सिलिकॉन व्हॅली येथे फॉरथॉट इंक नावाच्या सॉफ्टवेअर स्टार्टअपवर तयार केले होते. फोरथॉट ची स्थापना 1983 मध्ये एकात्मिक वातावरण आणि भविष्यातील वैयक्तिक संगणकांसाठी अनुप्रयोग तयार केली गेली होती जी ग्राफिकल यूजर इंटरफेस प्रदान करेल, परंतु ती चालली होती  “रीस्टार्ट” आणि नवीन योजनेची आवश्यकता असलेल्या अडचणींमध्ये.


 मायक्रोसॉफ्ट विंडोज आणि पल मॅकिंटोश सारख्या नवीन ग्राफिकल पर्सनल कॉम्प्यूटर्सला विशेषतः अनुकूल असेल असे नवीन अ‍ॅप्लिकेशन तयार करण्यासाठी फोरथॉटने रॉबर्ट गॅसकिन्सला उत्पादनाच्या विकासाचे उपाध्यक्ष  म्हणून नियुक्त केले. गॅसकिन्सने पॉवरपॉईंटचे त्याचे प्रारंभिक वर्णन सुमारे एक महिन्या नंतर (14 ऑगस्ट 1984) “ओव्हरहेड प्रोजेक्शनसाठी प्रेझेंटेशन ग्राफिक्स” नावाच्या 2-पृष्ठ दस्तऐवजाच्या स्वरूपात तयार केले. ऑक्टोबर  1984 1984 1984 पर्यंत गॅस्किन्सने डेनिस ऑस्टिनला विकसक म्हणून निवडले होते  पॉवरपॉईंटसाठी.   गॅस्किन्स आणि ऑस्टिन यांनी जवळपास एक वर्ष नवीन उत्पादनाच्या व्याख्या आणि डिझाइनवर एकत्र काम केले आणि 21 ऑगस्ट 1985 रोजीचे पहिले स्पष्टीकरण दस्तऐवज तयार केले. मायक्रोसॉफ्ट विंडोज १.० मध्ये दिसते त्याप्रमाणे या पहिल्या डिझाइन दस्तऐवजात असे उत्पादन दर्शविले गेले होते, जे त्यावेळी रिलीझ झाले नव्हते. 


 त्या कल्पनेतून विकास ऑस्टिनने नोव्हेंबर 1985 मध्ये सुरु केला होता, प्रथम मॅकिंटोशसाठी. सुमारे सहा महिन्यांनंतर, १ मे,  रोजी, गॅस्किन्स आणि ऑस्टिन यांनी थॉमस रुडकिन या प्रकल्पात सामील होण्यासाठी दुसरा विकसक निवडला. गॅस्किन्सने जून 1986 मध्ये दोन अंतिम उत्पादन तपशील विपणन दस्तऐवज तयार केले;  याने मॅकिंटोश आणि विंडोज दोहोंसाठी उत्पादनाचे वर्णन केले.  त्याच वेळी, ऑस्टिन, रुडकिन आणि गॅस्किन्स यांनी दुसरे आणि अंतिम मुख्य डिझाइन विशिष्टता दस्तऐवज तयार केला, यावेळी मॅकिन्टोश लूक दर्शविला. 


 या संपूर्ण विकासाच्या कालावधीत, उत्पादनास “प्रस्तुतकर्ता” म्हटले गेले.  त्यानंतर, रिलीजच्या ठीक आधी, ट्रेडमार्क म्हणून नाव नोंदवण्यासाठी फोरथॉटच्या वकिलांसह शेवटच्या मिनिटाची तपासणी केली गेली आणि “प्रस्तुतकर्ता” अनपेक्षितरित्या नाकारला गेला कारण तो आधीपासून एखाद्याने वापरला होता.  गॅस्किन्स म्हणतात की त्यांनी वैयक्तिक सादरकर्ते “सबलीकरण” करण्याच्या उत्पादनाच्या उद्दीष्ट्यावर आधारित “पॉवरपॉईंट” चा विचार केला आणि हे नाव वकीलांना मंजुरीसाठी पाठवले, तर सर्व कागदपत्रांची त्वरेने दुरुस्ती केली गेली. 


एप्पल स्ट्रॅटेजिक इन्व्हेस्टमेंट ग्रुप नावाच्या नवीन एप्पल कॉम्प्यूटर व्हेंचर कॅपिटल फंडाने पॉवर पॉइंटला त्याची पहिली गुंतवणूक म्हणून निवडले.  महिन्यानंतर, 22 फेब्रुवारी 1987 रोजी फोरिक्सने फिनिक्समधील पर्सनल कंप्यूटर फोरममध्ये पॉवरपॉईंट जाहीर केले;  एप्पल मुख्य कार्यकारी अधिकारी जॉन स्क्ली या घोषणेवर हजर झाले आणि ते म्हणाले, “आम्ही डेस्कटॉप सादरीकरणास एप्पल साठी डेस्कटॉप प्रकाशनापेक्षा मोठे बाजारपेठ म्हणून संभाव्यत: पाहतो.” 


 20 एप्रिल 1987 रोजी मॅकिंटोशसाठी पॉवरपॉइंट 1.0 उत्पादन पासून पाठविले गेले आणि 10,000 युनिट्सचे उत्पादन प्रथम विकले गेले. 


 मायक्रोसॉफ्टद्वारे संपादन (1987–1992) संपादन


 77 च्या सुरुवातीस मायक्रोसॉफ्टने आप्लिकेशन्स डिव्हिजनचे मार्केटिंग हेड जेफ रायक्स यांच्या नेतृत्वात प्रेझेंटेशन तयार करण्यासाठी नवीन अ‍ॅप्लिकेशनची योजना सुरू केली होती.  मायक्रोसॉफ्टने विशिष्ट सादरीकरण आणि नवीन सादरीकरणाच्या उत्पादनाची योजना तयार करण्यासाठी अंतर्गत गट नियुक्त केला. त्यांनी विकासास वेगवान करण्यासाठी अधिग्रहण करण्याचा विचार केला आणि 1987 च्या सुरूवातीस मायक्रोसॉफ्टने डेव्ह विनरचे उत्पादन मोरे नावाचे उत्पादन घेण्याचा हेतू पत्र पाठविला, ज्याचा बाह्यरेखा बुलेट चार्ट म्हणून त्याचे रूपरेखा छापू शकेल.   या प्रारंभिक क्रिया दरम्यान राईक्स यांना आढळले की विशेषत: ओव्हरहेड सादरीकरणे बनविण्याचा कार्यक्रम फॉरथॉट इंक द्वारा आधीच विकसित केला गेला होता आणि तो जवळजवळ पूर्ण झाला होता.   राईक्स आणि इतरांनी गोपनीय निदर्शनासाठी 6 फेब्रुवारी 1987 रोजी फोरथॉटला भेट दिली.


 राईक्स यांनी नंतर पॉवर पॉइंट पाहिल्याबद्दल आपली प्रतिक्रिया आणि त्याबद्दलचा अहवाल बिल गेट्स यांना सांगितला, जो सुरुवातीला संशयी होता: 


 मला वाटले, “ओव्हरहेड्स करण्याचे सॉफ्टवेयर – ही एक चांगली कल्पना आहे.”  मी बिल पहायला परत आलो.  मी म्हणालो, “बिल, मला वाटते की हे खरोखर केले पाहिजे;”  आणि बिल म्हणाले, “नाही, नाही, नाही, नाही, नाही, ते मायक्रोसॉफ्ट वर्डचे फक्त एक वैशिष्ट्य आहे, फक्त वर्डमध्ये ठेवा.”  … आणि मी म्हणालो, “बिल, नाही, ते केवळ मायक्रोसॉफ्ट वर्डचे वैशिष्ट्य नाही, लोक ही सादरीकरणे कशी करतात याचा संपूर्ण प्रकार आहे.”  आणि, त्याच्या श्रेयानुसार, त्याने माझे म्हणणे ऐकले आणि शेवटी मला पुढे जाण्याची परवानगी दिली … आणि पॉवर पॉइंट म्हणून ओळखल्या जाणा product्या उत्पादनासाठी फोरथॉट या नावाच्या सिलिकॉन व्हॅलीमध्ये ही कंपनी खरेदी केली.


 जेव्हा पॉवरपॉईंट फॉरथॉटद्वारे जाहीर केले गेले होते तेव्हा त्याचे प्रारंभिक प्रेस अनुकूल होते;  ‘वॉल स्ट्रीट जर्नल’ने लवकरात लवकर प्रतिक्रियांचे वृत्त दिले: बाला सिनविड, पा. मधील सल्लागार अ‍ॅमी वोहल म्हणतात,’ ‘मला वर्षाकाठी एक उत्पादन दिसते आणि मी या बद्दल उत्साही होतो,’ लोक फक्त या उत्पादनावर प्रवेश मिळवण्यासाठी मॅकिन्टोश खरेदी करतील.  . ” 


 शिपमेंटच्या एक आठवड्यानंतर 28 एप्रिल 1987 रोजी मायक्रोसॉफ्टच्या वरिष्ठ अधिकार्यंच गटाने मॅकिंटोशवरील प्रारंभिक पॉवरपॉइंट विक्री आणि विंडोजच्या प्लॅनबद्दल ऐकण्यासाठी फॉरथॉट येथे आणखी एक दिवस घालविला.  दुसर्‍या दिवशी मायक्रोसॉफ्टला एक पत्र पाठविले.  डेव्ह विनरने आपली कंपनी ताब्यात घेण्याच्या हेतूचे पूर्वीचे पत्र मागे घेतले, आणि मे 1987 च्या मध्यभागी मायक्रोसॉफ्टने फॉरगेट विचार संपादन करण्याचा हेतू पत्र पाठविला. त्या पत्राद्वारे विनंती केल्याप्रमाणे, जून 1987 च्या सुरुवातीला बिल गेट्स बरोबरच्या एक-बैठकीच्या बैठकीसाठी फॉरथॉट से रॉबर्ट गॅस्किन्स रेडमंडला गेले  आणि जुलैच्या अखेरीस एका करारावर सहमती झाली.  संपादन.  न्यूयॉर्क टाइम्सने अहवाल दिला: 


 … जुलै 30 1987- मायक्रोसॉफ्ट कॉर्पोरेशनने आज सनीवाले, कॅलिफोर्नियाच्या फोरथॉट इंकसाठी  14 दशलक्ष [.5 31.5 दशलक्ष [सध्याच्या अटींमध्ये [.5१.दशलक्ष] भरपाई देऊन प्रथम महत्त्वपूर्ण सॉफ्टवेअर अधिग्रहण करण्याची घोषणा केली आहे.  overपल मॅकिन्टोश संगणकांचे वापरकर्ते ओव्हरहेड ट्रान्सपेरेंसी किंवा फ्लिप चार्ट बनविण्यासाठी.  … [टी] मायक्रोसॉफ्टसाठी त्याने पूर्वानुमान संपादन करणे ही पहिली महत्त्वाची नोंद आहे, जी रेडमंड, वॉश येथे आधारित आहे. मायक्रोसॉफ्टला सिलिकॉन व्हॅलीचे अस्तित्व मिळवून, फॉरथॉट सनीवाले येथे राहील.  युनिटचे प्रमुख फोरथॉटचे प्रॉडक्ट डेव्हलपमेंटचे उपाध्यक्ष रॉबर्ट गॅस्किन्स असतील.


 मायक्रोसॉफ्टचे अध्यक्ष जॉन शिर्ली यांनी मायक्रोसॉफ्टला अधिग्रहण करण्यास प्रेरणा देण्याची ऑफर दिली: “‘आम्ही प्रॉडक्ट कॅटेगरीच्या रूपात डेस्कटॉप प्रेझेंटेशनवर असलेल्या विश्वासामुळेच हा सौदा केला आहे. … या वर्गातल्या उत्पादनासह मार्केटिंग करणारी अगोदरच होती.” 


 मायक्रोसॉफ्टने पॉवरपॉईंट विकसित करण्यासाठी आणि बाजारात आणण्यासाठी स्वतंत्र Applicationsप्लिकेशन्स विभागात स्वतंत्र “ग्राफिक्स बिझिनेस युनिट” ची स्थापना केली, मुख्य रेडमंड स्थानापासून दूर असलेला पहिला मायक्रोसॉफ्ट groupप्लिकेशन समूह.   फोरथॉटचे सर्व पॉवर पॉईंट लोक मायक्रोसॉफ्टमध्ये सामील झाले आणि डेनिस ऑस्टिन आणि थॉमस रुडकिन यांच्या नेतृत्वात नवीन स्थान रॉबर्ट गॅस्किन्स यांच्या नेतृत्वात होते.नवीन मायक्रोसॉफ्टची मालकी दर्शविण्यासाठी मॅकिंटोशसाठी पॉवर पॉइंट 1.0 सुधारित केले आणि विक्री सुरूच राहिली. 


  1988 च्या मध्यापर्यंत, रंगीत mm sl मिमी स्लाइड जोडून मॅकिंटोशसाठी नवीन पॉवरपॉइंट २.०, आणि पुन्हा चांगली पुनरावलोकने मिळाली. विंडोजसाठी पुन्हा विकसित केलेले समान पॉवरपॉईंट २.० उत्पादन दोन वर्षांनंतर, 1990 1990  च्या मध्यभागी त्याच वेळी विंडोज 3.0. 3.0 प्रमाणे पाठवले गेले.   बहुतेक रंग तंत्रज्ञान जेनिग्राफिक्ससह संयुक्त विकास भागीदारीचे फळ होते, त्यावेळी प्रमुख सादरीकरण सेवा कंपनी. 


 पॉवरपॉइंट ,.०, ज्यात  1992 1992 मध्ये विंडोज आणि मॅक दोहोंसाठी पाठविण्यात आले होते, प्रोजेक्टर आणि मॉनिटर्ससाठी लाइव्ह व्हिडिओ जोडला, याचा परिणाम असा झाला की त्यानंतर पॉवरपॉईंटचा उपयोग प्रेझेंटेशन देण्याबरोबरच त्यांना तयार करण्यासाठी केला गेला.  हा प्रथम ओव्हरहेड ट्रान्सपेरेंसीज आणि 35 मिमी स्लाइड्सचा पर्याय होता, परंतु वेळोवेळी त्यांची जागा घेण्याची वेळ आली. 


 मायक्रोसॉफ्ट ऑफिसचा एक भाग (1993 पासून) संपादित करा


 हे देखील पहा: मायक्रोसॉफ्ट ऑफिसचा इतिहास


 मायक्रोसॉफ्ट ऑफिसमध्ये सुरुवातीपासूनच पॉवर पॉईंटचा समावेश होता.  मॅकिंटोशसाठी पॉवरपॉइंट २.० हा मॅकिनटोशसाठी पहिल्या ऑफिस बंडलचा भाग होता जो  1989 च्या मध्यामध्ये ऑफर केला गेला. जेव्हा विंडोस साठी पॉवरपॉइंट 2.0 दिसू लागले, एका वर्षा नंतर, ते विंडोजसाठी तत्सम ऑफिस बंडलचा भाग होते, जे 1990 च्या उत्तरार्धात ऑफर केले गेले.   हे दोन्ही बंडलिंग जाहिराती होत्या, ज्यात स्वतंत्र अनुप्रयोग एकत्रितपणे एकत्रित केले गेले आणि कमी किंमतीसाठी ऑफर केले गेले. 


 पॉवर पॉइंट ( 1992 1992 ) पुन्हा स्वतंत्रपणे निर्दिष्ट आणि विकसित केले गेले,  आणि स्पष्टपणे जाहिरात केली गेली आणि ऑफिसमधून स्वतंत्रपणे विकली गेली.   हे आधीप्रमाणेच मायक्रोसॉफ्ट ऑफिस 3.0. मध्ये विंडोज आणि मॅकिंटोशसाठी संबंधित आवृत्ती दोन्हीमध्ये समाविष्ट केले गेले होते. 


 बिल गेट्सच्या अंतर्गत मेमोमध्ये पॉवरपॉइंट  च्या विकासाच्या शेवटी फेब्रुवारी १ 199 199 च्या अखेरीस अनुप्रयोगांना अधिक घट्टपणे एकत्रित करण्याची योजना दर्शविली गेली होती: 


 आणखी एक महत्त्वाचा प्रश्न असा आहे की कालांतराने आमच्या अॅप्लिकेशन्सच्या विक्रीचा कोणता भाग एकाच उत्पादना विरूद्ध अनुप्रयोगांचा एक सेट असेल.  … कृपया गृहित धरा की आम्ही आपल्या कुटुंबास एकत्रित ठेवण्यासाठी आपल्या भविष्यातील रणनीतींचे मूल्यांकन करण्यास पुढे आहोत – उत्पादन कार्यसंघ यावरुन देतील.  … माझा विश्वास आहे की आपण “ऑफिस” ला आमच्या सर्वात महत्वाच्या अनुप्रयोग म्हणून स्थान दिले पाहिजे.


 स्वतंत्र उत्पादनांचे एकत्रित विकासाकडे बंडल करण्याच्या हालचालीची सुरूवात पॉवरपॉइंट with.० ने केली होती, रेडमंडकडून नवीन व्यवस्थापन अंतर्गत १ 199– – -१ 9 in4 मध्ये विकसित केले गेले. सिलिकॉन व्हॅलीमधील पॉवरपॉईंट गटाची स्वतंत्र “ग्राफिक्स बिझिनेस युनिट” (जीबीयू) वरून कार्यालयासाठी “ग्राफिक्स प्रॉडक्ट युनिट” (जीपीयू) होण्यासाठी पुनर्रचना करण्यात आली आणि पॉवरपॉइंट  एक परिवर्तित यूजर इंटरफेस आणि इतरांसह सामायिक केलेले इतर घटक अवलंबण्यासाठी बदलले गेले.  कार्यालयातील अनुप्रयोग. 


 जेव्हा हे रिलीझ झाले तेव्हा संगणकाच्या प्रेसने हे बदल मान्य केले म्हणून नोंदवले: “ऑफिस मधील वर्ड 6.0, एक्सेल 5.0 आणि 2.0क्सेस 2.0 मध्ये नवीनतम अनुप्रयोगांसारखे दिसण्यासाठी आणि कार्य करण्यासाठी पॉवरपॉइंट वर पुन्हा इंजिनिअरिंग केले गेले आहे.  इतके चांगले, आपण पॉवरपॉईंट चालवित आहात आणि वर्ड किंवा एक्सेल नाही याची खात्री करण्यासाठी आपल्याला दोनदा पहावे लागेल. ” ऑफिस एकत्रीकरणाला पुढील आवृत्ती, पॉवर पॉईंट , मध्ये अधोरेखित केले गेले, ज्याला पॉवरपॉइंट .0.० (आवृत्ती) क्रमांक देण्यात आला होता.  वगळणे 5.0 आणि 6.0) जेणेकरून कार्यालयातील सर्व घटक समान प्रमुख आवृत्ती क्रमांक सामायिक करतील. 


 जरी पॉईंट पॉईंट हा एकात्मिक मायक्रोसॉफ्ट ऑफिस उत्पादनाचा भाग बनला होता, तरीही सिलिकॉन व्हॅलीमध्ये त्याचा विकास कायम आहे.  पॉवरपॉईंटच्या यशस्वी आवृत्तींनी महत्त्वपूर्ण बदल सादर केले, विशेषत: आवृत्ती 12.0 (2007) ज्यात भिन्न सामायिक केलेला ऑफिस “रिबन” वापरकर्ता इंटरफेस आणि नवीन सामायिक केलेले ऑफिस एक्सएमएल-आधारित फाइल स्वरूप होते.  यात पॉवर पॉईंटचा 20 वा वर्धापन दिन झाला आणि मायक्रोसॉफ्टने तेथील पॉवरपॉईंट टीमसाठी सिलिकॉन व्हॅली कॅम्पसमध्ये त्या वर्धापन दिनानिमित्त एक कार्यक्रम आयोजित केला.  रॉबर्ट गॅस्किन्स, डेनिस ऑस्टिन आणि थॉमस रुडकिन हे खास पाहुणे होते आणि जेफ राईक्स हे वैशिष्ट्यीकृत स्पीकर होते, ते सर्व 20 वर्षांपूर्वी पॉवरपॉईंटचे होते. 


 त्यानंतर कार्यालयाचा भाग म्हणून पॉवर पॉईंटचा मोठा विकास सुरू आहे.  पॉवरपॉइंट 2016 साठी नवीन विकास तंत्रे (ऑफिसमध्ये सामायिक केलेली) विंडोज, मॅक, आयओएस, अँड्रॉइड आणि वेब accessक्सेससाठी पॉवरपॉइंट 2016 ची आवृत्त्या एकाच वेळी पाठविणे, उद्धरण आवश्यक आहे] आणि जवळजवळ मासिक शेड्यूलवर नवीन वैशिष्ट्ये प्रकाशित करणे शक्य केले आहे.  . 2016 पर्यंत सिलिकॉन व्हॅलीमध्ये पॉवरपॉईंट विकास अजूनही चालू आहे


 २०१० मध्ये, जेफ राईक्स, जे अलिकडे मायक्रोसॉफ्टच्या व्यवसाय विभागाचे अध्यक्ष होते (ऑफिसच्या जबाबदारीसह) ते म्हणाले: “अर्थात, आज आपल्याला माहित आहे की पॉवरपॉईंट बर्‍याचदा दुसर्‍या क्रमांकाच्या पटलावर असतो किंवा काही बाबतीत  ऑफिसमधील अनुप्रयोगांपैकी एक सर्वाधिक वापरलेले साधन “. 


 विक्री आणि बाजाराचा हिस्सा


 पॉवरपॉईंटची प्रारंभिक विक्री 1987 (नऊ महिने) मध्ये सुमारे 40,000 प्रती, 1988 मध्ये सुमारे 85,000 प्रती आणि 1989 मध्ये सुमारे 100,000 प्रती विकल्या गेल्या, त्या सर्व मॅकिंटोशसाठी आहेत.  पहिल्या तीन वर्षांत पॉवर पॉईंटचा बाजारातील हिस्सा हा एकूण सादरीकरण बाजाराचा एक छोटासा भाग होता, ज्यावर पीसीवर एमएस-डॉस आप्लिकेशन्सचे जोरदारपणे वर्चस्व होते.  1988, 1998 मधील एमएस-डॉसवरील बाजारपेठेतील नेते हार्वर्ड ग्राफिक्स (1986 मध्ये सॉफ्टवेअर पब्लिशिंगद्वारे सादर केलेले) आणि लोटस फ्रीलान्स प्लस (1986 मध्ये  मध्ये देखील लागू झाले) एक मजबूत द्वितीय म्हणून होते.    ते इतर डझनभराहून अधिक एमएस-डॉस सादरीकरण उत्पादनांसह स्पर्धा करीत होते,  आणि मायक्रोसॉफ्टने एमएस-डॉससाठी पॉवरपॉईंट आवृत्ती विकसित केली नाही.  तीन वर्षांनंतर, पॉवर पॉइंटची विक्री निराशाजनक होती.  मायक्रोसॉफ्टसाठी पॉवरपॉईंट विकत घेतलेल्या जेफ राईक्सने नंतर आठवले: “1990  पर्यंत असे वाटत होते की [मायक्रोसॉफ्टने पॉवरपॉइंट मिळविला आहे] ही फार चांगली कल्पना नव्हती, कारण बरेच लोक पॉवर पॉईंट वापरत नव्हते.” 


 विंडोजच्या पहिल्या आवृत्तीत, पॉवरपॉईंट २.० ने १ 1990 1990  मध्ये सुमारे २००,००० प्रती आणि 1991 मध्ये सुमारे 375,000 प्रतीची विक्री केली, विंडोज युनिट्सने मॅकिंटोशची विक्री केली तेव्हा हे बदलू लागले.  पॉवरपॉइंटमध्ये सुमारे 1 दशलक्ष प्रती विकल्या गेल्या.  1992, ज्यापैकी सुमारे 80 टक्के विंडोजसाठी आणि 20 टक्के मॅकिंटोशसाठी होते,  आणि 1992 मध्ये पॉवरपॉईंटच्या जगभरातील प्रेझेंटेशन ग्राफिक्स सॉफ्टवेअरच्या विक्रीतील बाजाराचा वाटा  63 टक्के होता.  शेवटपर्यंत  1992 च्या सहा महिन्यांत, पॉवरपॉईंट महसूल दरवर्षी 100 दशलक्ष डॉलर्सपेक्षा अधिक (सध्याच्या काळात 225 दशलक्ष डॉलर्स दराने चालू होता. 


 1993 मध्ये पॉवरपॉईंट ची विक्री दुपटीने सुमारे 2 दशलक्ष प्रती झाली, त्यातील सुमारे 90 टक्के विंडोजसाठी आणि 10 टक्के मॅकिंटोशची होती, आणि  1993 मध्ये पॉवर पॉईंटच्या जगभरातील सादरीकरण ग्राफिक्स सॉफ्टवेअरच्या विक्रीतील बाजाराचा वाटा  78 टक्के नोंदला गेला.  टक्के.  दोन्ही वर्षांत, एकूण उत्पन्नापैकी निम्मे उत्पन्न अमेरिकेच्या बाहेरच्या विक्रीतून आले 


  1997   पर्यंत पॉवर पॉइंटची विक्री पुन्हा दुप्पट झाली, ती वार्षिक बाजारात 85 टक्क्यांपेक्षा जास्त प्रती होती.  1997  मध्ये पॉवरपॉईंट समूहाच्या अंतर्गत प्रकाशनात असेही म्हटले गेले होते की तोपर्यंत पॉवरपॉईंटच्या २० दशलक्ष प्रती वापरल्या गेल्या आहेत आणि पॉवरपॉईंटच्या पहिल्या दहा वर्षांत (1987 ते 1996) एकूण मिळकत  अब्ज डॉलर्सच्या पुढे गेली आहे.


 1990 1990 च्या उत्तरार्धात, उद्योग आणि शैक्षणिक स्त्रोतांकडून पॉवर पॉईंटच्या एकूण जागतिक प्रेझेंटेशन सॉफ्टवेअरचा बाजारातील वाटा 95 टक्के होता.

Leave a Comment

en_USEnglish