मायक्रोसॉफ्ट एक्सेल

 मायक्रोसॉफ्ट एक्सेल

मायक्रोसॉफ्ट एक्सेल ही मायक्रोसॉफ्टने विंडोज, मॅकोस, अँड्रॉइड आणि आयओएससाठी विकसित केलेली एक स्प्रेडशीट आहे.  यात गणना, ग्राफिंग साधने, मुख्य सारण्या आणि व्हिज्युअल बेसिक फॉर Applicationsप्लिकेशन्स (व्हीबीए) नावाची मॅक्रो प्रोग्रामिंग भाषा आहे.  विशेषत: १ for It in मध्ये आवृत्ती 5 पासून या प्लॅटफॉर्मसाठी हे खूप व्यापकपणे लागू केलेले स्प्रेडशीट आहे आणि स्प्रेडशीटचे उद्योग मानक म्हणून कमल १-२–3 ने बदलले आहे.  एक्सेल सॉफ्टवेयरच्या मायक्रोसॉफ्ट ऑफिस सूटचा भाग बनवते.

मायक्रोसॉफ्ट एक्सेलमध्ये अंकगणित पंक्तीमध्ये क्रमबद्ध केलेल्या सेलचा ग्रीड आणि अंकगणित ऑपरेशनसारख्या डेटा मॅनेपुलेशनचे आयोजन करण्यासाठी लेटर-नेम कॉलम वापरुन, सर्व स्प्रेडशीटची मुलभूत वैशिष्ट्ये आहेत.  सांख्यिकी, अभियांत्रिकी आणि आर्थिक गरजांची उत्तरे देण्यासाठी त्याकडे पुरवलेल्या फंक्शन्सची बॅटरी आहे.  याव्यतिरिक्त, हे रेखाचित्र, हिस्टाग्राम आणि चार्ट म्हणून आणि अत्यंत मर्यादित त्रिमितीय ग्राफिकल प्रदर्शनासह डेटा प्रदर्शित करू शकते.  हे विविध विभागांकरिता (मुख्य सारण्या आणि दृश्यास्पद व्यवस्थापक वापरुन) विविध घटकांवर अवलंबून असलेली निर्भरते पाहण्यासाठी डेटाचे विभागणी करण्यास अनुमती देते. पिव्हटटेबल एक शक्तिशाली साधन आहे जे डेटा विश्लेषणाची वेळ येते तेव्हा वेळ वाचवू शकते.  हे पिव्होटटेबल फील्डद्वारे मोठ्या डेटा सेटचे सुलभकरण करून करते ज्यास “पिव्होटटेबल्सचे बिल्डिंग ब्लॉक्स” म्हणून देखील ओळखले जाते.   यात प्रोग्रामिंग पैलू आहे, व्हिज्युअल बेसिक फॉर  अप्लिकेशन, वापरकर्त्यास विविध संख्यात्मक पद्धती वापरण्याची परवानगी देते, उदाहरणार्थ, गणिताच्या भौतिकशास्त्राचे विभेदक समीकरणे सोडविण्याकरिता, आणि नंतर स्प्रेडशीटवर परिणाम परत नोंदविणे.  यात वापरकर्ता इंटरफेसना अनुमती देणारी विविध इंटरएक्टिव्ह वैशिष्ट्ये देखील आहेत जी वापरकर्त्याकडून स्प्रेडशीट पूर्णपणे लपवू शकतात, म्हणून स्प्रेडशीट सानुकूल-डिझाइन केलेल्या वापरकर्त्याच्या इंटरफेसद्वारे, तथाकथित अनुप्रयोग किंवा निर्णय समर्थन सिस्टम (डीएसएस) म्हणून सादर करते.  उदाहरणार्थ, स्टॉक विश्लेषक, किंवा सर्वसाधारणपणे, डिझाइन साधन म्हणून जे वापरकर्त्याला प्रश्न विचारते आणि उत्तरे आणि अहवाल प्रदान करतात. अधिक विस्तृत अनुभवातून, एक्सेल अनुप्रयोग स्वयंचलितरित्या बाह्य डेटाबेस आणि मोजण्याचे उपकरण अद्यतनित वेळापत्रक वापरून मतदान करू शकते, निकालांचे विश्लेषण करू शकते, वर्ड रिपोर्ट किंवा पॉवर पॉइंट स्लाइड शो बनवू शकते आणि नियमितपणे या सादरीकरणास ईमेल करते.  सहभागींची यादी.  एक्सेल डेटाबेस म्हणून वापरण्यासाठी डिझाइन केलेले नव्हते. [उद्धरण आवश्यक]

 मायक्रोसॉफ्ट एक्सेलने ज्या पद्धतीने सुरू होते त्या नियंत्रित करण्यासाठी बर्‍याच पर्यायी कमांड-लाइन स्विचला परवानगी देते. 

 कार्ये

 एक्सेल २०१६ मध्ये  कार्ये आहेत.  यापैकी Excel 360० एक्सेल २०१० च्या अगोदर अस्तित्त्वात होते. मायक्रोसॉफ्टने ही कार्ये  14 श्रेणींमध्ये वर्गीकृत केली आहेत.  484 चालू फंक्शन्सपैकी 386 ला व्हीबीए वरुन “वर्कशीट फंक्शन” या ऑब्जेक्टच्या पद्धती म्हणून म्हटले जाऊ शकते आणि 44 ची व्हीबीए फंक्शन्सची समान नावे आहेत. 

 

Leave a Comment

en_USEnglish