घरगुती फेसमास्क कसा बनवायचा

    * ब्युटी फेस मास्क बनवण्याचे घरगुती उपाय *


आजकालच्या काळात सुंदर दिसणे हा जवळ  जवळ छंदच जडला आहे ,आणि जास्तीच जास्त सुंदर दिसण्यासाठी त्या वेगवेगळे उपाय देखील करतात ,सुंदरता वाढविण्यासाटी बऱ्याचदा बाजारात मिळणाऱ्या केमिकल युक्त सौंदर्ये प्रसाधनांचा उपयोग करतात ,यांचा वापर करून आपण काही काळासाठी सुंदर दिसतो पण काही काळानंतर आपण पहिल्यासारखेच दिसतो ,आणि या केमिकल युक्त उत्पादना मूळे काही वेळा आपल्या त्वचेला नुकसान होऊ शकते व आपल्याला त्याचे दुष्परिणाम जाणवत नाहीत .पण काही काळानंतर आपल्याला याचे दुष्परिणाम आपल्या त्वचेवर जाणवतात ,या आपण जाणून घेऊया घरगुती पध्द्तीने फेस मास्क कसे बनवायचे .

यामुळे आपल्याला कोणतेही नुकसान होणार नाही ,आणि आपल्या सुंदरतेत वाढ हिण्यास मदत होईल .


१.त्वचा चमकदार दिसण्यासाठी – ब्युटी फेसमास्क :


सर्व प्रथम ,टोमॅटो ,सफरचंद ,पपई ,स्ट्रॉबेरी ,काकडी  घ्या आणि हे सर्व एकत्र करून त्याची बारीक पेस्ट बनवा ,आणि या पेस्ट मध्ये एक चमचा चंदन ,एक चमचा दही ,एक चमचा लिंबाचा रस मिळवा .मग हा लेप आपल्या चेहऱ्यावर लावा .३० मिनिटानंतर आपला चेहरा पाण्याने धुऊन घ्या .यामुळे आपल्या चेहऱ्यावर( glow ) चमक येईल .


२.त्वचा मुलायम व गोरी बनवण्यासाठी -ब्युटी फेसमास्क :


एक वाटी घ्या आणि त्यात कणिक ,एक चमचा मध ,एक चमचा मलई मिक्स करून मळून घ्या आणि त्याचा जाड लेप तयार करून घ्या आणि ३० मिनिटानंतर हा लेप आपल्या चेहऱ्यावर लावून ठेवा ,हा लेप सुकल्यानंतर थंड पाण्याने चेहरा धुऊन घ्या असे केल्याने आपली त्वचा मुलायम होईल .


३.रुक्ष त्वचा आणि सावळेपणा दूर करण्यासाठी – ब्युटी फेसमास्क :


याचा उपयोग मुख्यतः डोळ्यांच्या खालच्या त्वचेवर वापर केला जातो ,सर्व प्रथम ,आपण एक चमचा लिंबाचा रस ,एक चमचा मध ,एक चमचा तिळाचे तेल घेऊन एक लेप तयार करून घ्या .हा लेप शुष्क त्वचेवर लावा यामुळे त्वचेतील शुष्कपणा दूर होईल व काळसरपणा कमी होण्यास मदत होईल .


४.आपला चेहरा जास्त काळासाठी सुंदर व चमकदार ठेवण्यासाठी :


एक चमचा दही ,५-६ थेंब संत्र्याचा रस ,३ चमचे मुलतानी माती ,२ ते ३ चमचे टोमॅटोचा रस हे सर्व वाटी मध्ये  मिक्स करून त्याचा लेप करून चेहऱ्यावर २५ ते ३० मिनटांसाठी लावून  ठेवा .नंतर थंड पाण्याने चेहरा धुऊन घ्या ,असे आपण एक महिन्यापर्यंत करा ज्यामुळे आपला चेहरा जास्त काळासाठी सुंदर व चमकदार दिसेल .


         घरगुती फेसमास्क कसा बनवायचा 

Leave a Comment

en_USEnglish