tips for glowing skin – चमकदार त्वचेसाठी टिप्स

  त्वचा  ही पाणी, प्रथित्वचा ने, लिपिड, खनिज ग्लायकोकॉलेट आणि रसायने यासह अनेक विविध घटकांनी बनलेली असते. त्वचेचे सरासरी वजन ६ पौंड असते. आपल्या चांगल्या आरोग्यासाठी त्वचेची महत्त्वपूर्ण भूमिका आहे कारण त्वचा आपल्या शारिरावर बाहेरील संसर्ग आणि सूक्ष्मजनांचा हल्ला म्हणजेच जंतूंचा हल्ला होण्यापासून रोखते. आपण हे जाणून आश्चर्यचकित व्हाल की आपली त्वचा प्रत्येक २७ दिवसांनी स्वतः पुन्हा नव्याने निर्माण होते. त्यामुळे आपले आरोग्य स्वास्थ्य राखण्यासाठी आपण आपल्या त्वचेची निगा राखणे खूपच गरजेचे आणि आवश्यक आहे. बदलत्या काळानुसार आपल्या त्वचेतील बदल वेळोवेळी दिसून येतात. या बदलांचे कारण केवळ आपले वयच नाही तर अपूर्ण पोषण, सूर्यप्रकाशाची किरणे, मानासिक तणाव आणि प्रदूषण देखील त्वचेचा रंग खराब करते आणि त्वचेवर सुरकुत्या निर्माण करतात. आपल्या वाढत्या वयानुसार त्वचेच्या बदलावांपासून वंचित राहण्यासाठी पोषक आहार घ्या आणि तेज सूर्यप्रकाशापासून त्वचेचे रक्षण करा. तर चला मग जाणूनघेऊया . चमकदार त्वचेसाठी काही खास टिप्स ( tips for glowing skin ) 

tips for glowing skin

१. व्हिटॅमिन सी भरपूर प्रमाणात घ्या – tips for glowing skin – चमकदार त्वचेसाठी टिप्स :

अर्धा कापलेल्या लिंबूला त्वचेवर चोळल्याने आपण त्वचेला त्याच्या सुरक्षेसाठी थेट व्हिटॅमिन सी चे डोस देतो. सूर्याच्या अल्ट्रा व्हायोलेट किरणांमुळे त्वचेतील विटामिन सी नष्ट होतात. लिंबूचा रस या नुकसानाची भरपाई करते. हे त्वचेचा ओलावा वाढवण्याकरता आणि त्वचेवरील सुरकुत्या कमी करण्यासाठी मदतशीर ठरते.

२. भाजी आणि बीटाचे रस प्या

भाजीचा रस शरीरातील पाण्याची कमी पूरी करतेच पण अँटिऑक्सिडेंट्स देखील पुरवते. रोज किमान एक ग्लास भाज्यांचे रस प्या. बीटाचे रस आपले यकृत साफ करते आणि त्वचेसाठी बीटाचे रस देखील चांगले आहे. जर यकृतामध्ये विषारी घटक जमा होत असतील तर त्याचा परिणाम त्वचेवर देखील दिसून येतो. त्वचा निरोगी ठेवण्यासाठी यकृत व्यवस्थित असणे महत्वाचे आहे. गाजर, टोमॅटो आणि बीटाचे रस त्वचा आणि यकृत दोन्हींच्या आरोग्यासाठी चांगले आहे.

३. हिरव्या भाज्यांचे सेवन करावे

त्वचेला मुरुमांपासून दूर ठेवण्यासाठी, कृपया आपल्या आहारात अँटी-ऑक्सिडेंटचे प्रमाण वाढवा त्यासाठी पूर्ण गडद रंगाच्या भाज्यांचा समावेश आपल्या आहारात करा ज्याचे सेवन केल्याने आपल्या त्वचेवर गुलाबीपणा निखळतो आणि आपली त्वचा आकर्षक दिसते. टोमॅटो हे अँटिऑक्सिडेंट्स ने समृध्द असतात, जे गुण सनबर्नच्या अडचणीपासून आपल्या त्वचेची निगा राखतो व एंटी-एजिंग च्या समस्यांचे निवाकरण करते.

४. मेडिटेशन करा

दररोज १५-२० मिनिटे मेडिटेशन करणे पुरेसे आहे. यामुळे ताण कमी होतो, हार्मोनचे सुद्धा संतुलन ठेवते आणि रक्तदाब कमी होतो ज्यामुळे आपली त्वचा आणखीच चांगली होते.

५. बदामांचे दूध प्या

दुधापासून प्रथिने आणि बदामांपासून व्हिटॅमिन डी मिळते. या घटकांचा शरीराच्या इतर भागासह त्वचेला देखील लाभ होतो. त्वचारोग तज्ज्ञ म्हणतात की फक्त दूध पिण्याने त्वचेवर पुरळ व मुरुम दूर होऊ शकतात. अशा परिस्थितीत दुधात बादाम घालून पिणे चांगले.

 ६. थंड पाण्याने अंघोळ कराथंड पाण्याने स्नान करा किंवा पाच मिनिटांचे शॉवर घ्या आणि तीन मिनिटांच्या आत त्वचेवर मॉइश्चराइजर लावा.

७. व्यायाम करा

चांगल्या आरोग्यासाठी नियमित व्यायाम हे सर्वात महत्वाचे आहे. जॉगिंग किंवा नुसते चाला, यामुळे रक्ताभिसरण सुधारते, शरीरातील जास्त चरबी कमी होते आणि त्वचेतील टॉक्सीन देखील बाहेर पडतात.

८. पुरेशी झोप मिळवा.

फक्त झोपण्यासाठी न झोपता भरपूर झोप घ्या. यामुळे डोके शांत होईल आणि वजन देखील नियंत्रीत केले जाईल. जेव्हा आपण झोपता तेव्हा स्किन मध्ये नवीन कॉलेजन बनतात, जे फ्री-रेडिकल डॅमेज रिपेयर करतात.

९. ग्रीन टी प्या

ग्रीन टी मध्ये एंटी ऑक्सीडेंट्स भरपूर प्रमाणात आहेत. ते पूर्ण शरीरसाठी आवश्यक आहे. यामुळे फ्री-रेडिकल डॅमज ठीक होण्यास मदत होते. ऊर्जा देण्याबरोबरच हे वजन देखील कमी करते.

स्वास्थ्य त्वचेसाठी हे टाळा 

गरम पाण्याने अंघोळ

गरम पाण्याने स्नान करू नका गरम पाणी त्वचेच्या पेशींना कमजोर करते आणि त्वचेची स्थिती बिघडते.

तणाव घेणे

तणाव तुमच्या त्वचेवर नकारात्मक परिणाम करतो. अधिक तणाव घेतल्याने एजिंगची समस्या होते.

 

Leave a Comment

en_USEnglish